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JAMHURI YA MUUNGANO WA 

TANZANIA 

--------------- 

TUME YA HAKI ZA BINADAMU 

NA UTAWALA BORA 
 

Februari 2, 2024 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

THBUB kufuatilia haki za wafanyakazi 

katika makampuni ya ulinzi 
 

Kuanzia Februari 5 – 10, 2024 Tume ya Haki za Binadamu na Utawala 

Bora (THBUB) inatarajia kufanya ufuatiliaji kuhusu utekelezaji wa haki 

za wafanyakazi na viwango vya ajira sehemu za kazi. 

 

Utuatiliaji huo unatarajiwa kufanyika katika mikoa ya Iringa, Dar es Salaam 

na Kagera na utahusisha kampuni binafsi za ulinzi. 

 

Kazi hii inalenga kufuatilia utekelezaji wa Sheria na Kanuni zinazoyataka 

makampuni ya aina zote kutekeleza majukumu yao kwa kuheshimu haki 

za binadamu na upatikanaji wa suluhisho na fidia kwa wahanga wa 

ukiukwaji wa haki za binadamu unaohusishwa na shughuli za kibiashara 

au uwekezaji. 

 

Hivyo, miongoni mwa maeneo yatakayoangaliwa katika ufuatiliaji huo ni 

pamoja na: Mikataba ya ajira, iwapo inakidhi viwango vya ajira; afya na 

usalama kazini; na utunzaji wa taarifa binafsi za waajiriwa. 
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Maeneo mengine ni: Uwepo wa vyama vya wafanyakazi; mahusiano ya 

kampuni za ulinzi na jamii; na stahili nyingine wanazopaswa waajiri kutoa 

kwa wafanyakazi wao. 

 

Baada ya ufuatiliaji huo, Tume itatoa taarifa yenye mapendekezo ya namna 

ya kuboresha uzingatiaji wa haki za wafanyakazi na viwango vya ajira 

katika makampuni binafsi ya ulinzi. 

 

Utekelezaji wa kazi hii ni mwendelezo wa ufuatiliaji wa masuala ya biashara 

na haki za binadamu nchini. Kwa mfano, Mwezi Desemba 2023 Tume 

ilifanya tathimini ya utendaji kazi kwa taasisi zisizo za kimahakama 

zinazoshughulikia malalamiko na migogoro inayohusiana na masuala ya 

biashara na haki za binadamu.  

 

Tume inatoa shukrani zake za dhati kwa Serikali kwa kuipatia mazingira 

wezeshi kutekeleza majukumu yake, na kwa Taasisi ya Haki za Binadamu 

nchini Denmark (Danish Institute for Human Rights - DIHR) kwa 

kuiwezesha kiufundi na kirasilimali kufanikisha utekelezaji wa kazi hii na 

nyingine zilizotangulia. 

 

Imetolewa na: 

 

Mathew P. M. Mwaimu (Jaji Mstaafu) 

Mwenyekiti 
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